Latest News
ரயில் விபத்தில் 50 பேர் பலி ?சபரிமலைக்குள் நுழைய முயன்ற பெண்கள்: யார் இந்த பெண்கள் முழு விவரம்?சபரிமலைக்குள் செல்ல முயன்ற சர்ச்சைக்குரிய பெண்ணியவாதி ரஹானா பாத்திமா! போலீஸ் மீது அரசு காட்டம்பெண்கள் வருவதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து சன்னிதானம் பகுதியில் அய்யப்ப பக்தர்கள் போராட்டம், பதற்றம் அதிகரிப்புஅமெரிக்காவின் கரன்ஸி கண்காணிப்பு பட்டியலில் இருந்து இந்திய ரூபாய் நீக்க உள்ளதாக தகவல்"இலங்கை மற்றும் தமிழக மீனவர்கள் நல்ல நண்பர்களாக உள்ளனர்"- இலங்கை மந்திரி சாமிநாதன்ஆன்-லைனில் முன்பதிவு செய்தவருக்கு செல்போனுக்கு பதிலாக செங்கல் வந்ததால் அதிர்ச்சி போலீசார் விசாரணைசபரிமலை விவகாரத்தில் சமரசத்துக்கு தேவசம் போர்டு தயாராக உள்ளது : தேவசம் போர்டு தலைவர் பத்மகுமார்தமிழகம் முழுவதும் கேன் குடிநீர் உற்பத்தி இன்று மாலை முதல் நிறுத்தம் என அறிவிப்புமீடூ விவகாரம்; மத்திய மந்திரி அக்பர் மீது 2 பெண்கள் பாலியல் குற்றச்சாட்டு

நார்த் இந்தியன் ஃபிஷ் கறி

0

என்னென்ன தேவை? 

வவ்வால் மீன் துண்டுகள் – 500 கிராம்,
மஞ்சள் தூள் – 1/2 டீஸ்பூன்,
தக்காளி – 2,
எலுமிச்சைச்சாறு – 2 டேபிள்ஸ்பூன்,
கடுகு எண்ணெய் – 5 டேபிள்ஸ்பூன்,
உப்பு – தேவைக்கு,
கொத்தமல்லித்தழை – சிறிது.

அரைக்க…

மஞ்சள் கடுகு – 1 டேபிள்ஸ்பூன்,
மிளகு – 1/2 டேபிள்ஸ்பூன்,
தனியா – 1 டேபிள்ஸ்பூன்,
முழு பூண்டு – 1,
காய்ந்தமிளகாய் – 8,
பிரிஞ்சி இலை – 1.

 

எப்படிச் செய்வது?

மீன் துண்டுகளை மஞ்சள் தூள், வினிகர் ஊற்றி நன்றாக கழுவி, தண்ணீர் இல்லாமல் வைக்கவும். அரைக்கக் கொடுத்தவற்றை நைசாக அரைத்துக் கொள்ளவும். மீன் துண்டில் சிறிது மஞ்சள் தூள், உப்பு, 2 டேபிள்ஸ்பூன் அரைத்த மசாலாவை சேர்த்து நன்கு பிரட்டி வைக்கவும். கடாயில் 3 டேபிள்ஸ்பூன் கடுகு எண்ணெயை சேர்த்து பிரட்டிய மீன் துண்டுகளை போட்டு வறுத்தெடுத்து தனியே வைக்கவும்.

அதே கடாயில் மீதியுள்ள எண்ணெயை ஊற்றி, மீதியுள்ள அரைத்த மசாலா, 1/2 டீஸ்பூன் மஞ்சள் தூள், உப்பு சேர்த்து நன்கு வதக்கவும். பின்பு நறுக்கிய தக்காளி சேர்த்து வதக்கி, தேவையான தண்ணீர் சேர்த்து கொதிக்க விடவும். மசாலா வாசனை போனதும், பொரித்த மீன் துண்டுகளை சேர்க்கவும். மீன் மசாலாவுடன் நன்கு சேர்ந்து, எண்ணெய் பிரிந்து வந்ததும் கொத்தமல்லித்தழையால் அலங்கரித்து, சாதம், சப்பாத்தியுடன் பரிமாறவும்.

About Author

Leave A Reply

முக்கிய குறிப்பு: வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் இணையதளத்தில் செய்திகளுக்கும் கட்டுரைகளுக்கும் வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் ஆசிரியர் குழுவால் தணிக்கை செய்யப்பட்டு பிரசுரமாகும் வகையில் மென்பொருள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் நிர்வாகமோ அல்லது அதன் ஆசிரியர் குழுவோ எந்தவிதத்திலும் பொறுப்பாக மாட்டார்கள். நாகரீகமற்ற மற்றும் பிறர் மனதை புண்படுத்தகூடிய கருத்துகளை / வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கும்படி வாசகர்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம். வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் தொடர்பான சட்டரீதியான நடவடிக்கைகளுக்கு வாசகர்களே முழுப்பொறுப்பு ஆவர் . கடுமையான கருத்துக்கள் குறித்து எங்கள் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தால் அவற்றை நீக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். கடுமையான கருத்துக்களை நீக்குவதற்கு editor@worldpublicnews.com என்ற இந்த இமெயில் முகவரிக்கு தொடர்பு கொள்ளவும்.