கொழுப்பை கரைக்கும் வாழைத்தண்டு சூப்

0

தேவையான பொருட்கள் :

வாழைத்தண்டு துண்டுகள் – ஒரு கப்,
வெங்காயம் – ஒன்று,
பூண்டு – 4 பல்,
சீரகம் – ஒரு டீஸ்பூன்,
வெண்ணெய் – ஒரு டீஸ்பூன்,
சோள மாவு கரைசல் – ஒரு டீஸ்பூன்,
எலுமிச்சைச் சாறு – ஒரு டீஸ்பூன்,
உப்பு, மிளகுத்தூள் – தேவைக்கு.

செய்முறை :

வெங்காயத்தை பொடியாக நறுக்கி கொள்ளவும்.

சோள மாவை சிறிது தண்ணீர் ஊற்றி கரைத்து கொள்ளவும்.

வாணலியில் வெண்ணெய் விட்டு உருக்கியதும் சீரகம் சேர்த்து தாளிக்கவும்.

அதனுடன் வெங்காயம், பூண்டு, வாழைத்தண்டு சேர்த்து வதக்கி தேவையான அளவு தண்ணீர் விட்டு மூடி வேக விடவும்.

பிறகு உப்பு, மிளகுத்தூள், சோளமாவு கரைசல் சேர்த்து ஒரு கொதி விட்டு இறக்கவும்.

எலுமிச்சைச் சாறு விட்டு கலந்து பருகலாம்.

About Author

Leave A Reply

முக்கிய குறிப்பு: வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் இணையதளத்தில் செய்திகளுக்கும் கட்டுரைகளுக்கும் வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் ஆசிரியர் குழுவால் தணிக்கை செய்யப்பட்டு பிரசுரமாகும் வகையில் மென்பொருள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் நிர்வாகமோ அல்லது அதன் ஆசிரியர் குழுவோ எந்தவிதத்திலும் பொறுப்பாக மாட்டார்கள். நாகரீகமற்ற மற்றும் பிறர் மனதை புண்படுத்தகூடிய கருத்துகளை / வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கும்படி வாசகர்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம். வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் தொடர்பான சட்டரீதியான நடவடிக்கைகளுக்கு வாசகர்களே முழுப்பொறுப்பு ஆவர் . கடுமையான கருத்துக்கள் குறித்து எங்கள் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தால் அவற்றை நீக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். கடுமையான கருத்துக்களை நீக்குவதற்கு editor@worldpublicnews.com என்ற இந்த இமெயில் முகவரிக்கு தொடர்பு கொள்ளவும்.