‘திபெத்’திற்கு விடுதலை அல்ல வளர்ச்சி தேவை: தலாய் லாமா தடாலடி

0

திபெத்தில் வளர்ச்சியை தான் நாங்கள் விரும்புகிறோம். சீனாவிடமிருந்து தனிநாடு பெற வேண்டும் என்பது அல்ல என புத்தமத தலைவர் தலாய்லாலா தெரிவித்துள்ளார்.

சீனா 1951-ம் ஆண்டு முதல் திபெத்தை தனது ஆட்சியின் கீழ் கொண்டு வந்தது. திபெத்திற்கு சுயாட்சி வழங்க வேண்டும் என, நாடு கடந்த திபெத் புத்தமத தலைவர் தலாய் லாமா, அவரது பிரதிநிதிகள் மற்றும் அரசுப்பிரதிநிதிகள் பல வழிகளில் முயற்சித்தும் தோல்வியடைந்துள்ளனர்.

இந்நிலையில் மேற்குவங்க மாநிலம் கோல்கட்டாவில் நடந்த நிகழ்ச்சியில் பேசியதாவது, திபெத் விடுதலையை பொறுத்தவரை நடந்தது நடந்தவைகளாக இருக்கட்டும், சீனா தனது நாட்டை எந்தளவுக்கு நேசிக்கிறதோ, அதே போன்று தான் நாங்கள் திபெத்தை நேசிக்கிறோம்.
நாங்கள் திபெத் தனி நாடு கோரிக்கையை முன் வைக்கவில்லை.. மேன்மேலும் வளர்ச்சியடைவதை தான் எதிர்பார்க்கிறோம். அதற்கான நடவடிக்கையை சீனா எடுக்க வேண்டும். திபெத் கலாச்சாரம் வித்தியாசமானது. திபெத்தின் கலாச்சாரம், பண்பாட்டிற்கு சீனா மதிப்பளிக்க வேண்டும்.இவ்வாறு தலாய் லாமா பேசினார்.

About Author

Leave A Reply

முக்கிய குறிப்பு: வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் இணையதளத்தில் செய்திகளுக்கும் கட்டுரைகளுக்கும் வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் ஆசிரியர் குழுவால் தணிக்கை செய்யப்பட்டு பிரசுரமாகும் வகையில் மென்பொருள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் நிர்வாகமோ அல்லது அதன் ஆசிரியர் குழுவோ எந்தவிதத்திலும் பொறுப்பாக மாட்டார்கள். நாகரீகமற்ற மற்றும் பிறர் மனதை புண்படுத்தகூடிய கருத்துகளை / வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கும்படி வாசகர்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம். வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் தொடர்பான சட்டரீதியான நடவடிக்கைகளுக்கு வாசகர்களே முழுப்பொறுப்பு ஆவர் . கடுமையான கருத்துக்கள் குறித்து எங்கள் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தால் அவற்றை நீக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். கடுமையான கருத்துக்களை நீக்குவதற்கு editor@worldpublicnews.com என்ற இந்த இமெயில் முகவரிக்கு தொடர்பு கொள்ளவும்.