அமெரிக்காவில் வீடியோ கேம் போட்டியில் ரூ.20 கோடி வென்ற சிறுவன்

0

அமெரிக்காவை சேர்ந்த ‘பார்ட்நைட்’ என்ற ஆன்லைன் வீடியோ கேம் நிறுவனம் ஒவ்வொரு ஆண்டும் வீடியோ கேம் உலக கோப்பை போட்டியை நடத்தி வருகிறது. அந்த வகையில் இந்த ஆண்டுக்கான போட்டி நியூயார்க் நகரில் நேற்று முன்தினம் நடைபெற்றது. இதில் பல்வேறு நாடுகளை சேர்ந்த சிறுவர்கள் மற்றும் இளைஞர்கள் கலந்து கொண்டனர்.

பெனிசில்வேனியா மாகாணத்தை சேர்ந்த 16 வயது சிறுவனான ஜியர்ஸ்டோர்ப் தொடக்கம் முதலே சிறப்பாக விளையாடினான். போட்டியில் அனைத்து சுற்றுகளின் முடிவில் 59 புள்ளிகள் பெற்று அவர் முதலிடத்தை பிடித்தான். இதனையடுத்து அவருக்கு வெற்றிக்கோப்பையும், 3 மில்லியன் டாலர் (இந்திய மதிப்பில் சுமார் ரூ.20 கோடியே 66 லட்சம்) ரொக்க பரிசும் வழங்கப்பட்டது.

இந்தப் போட்டியில் 2-வது இடம் பிடித்த சீனாவை சேர்ந்த சங் என்ற சிறுவன் 1.8 மில்லியன் டாலரை (சுமார் ரூ.12 கோடி) பரிசாக பெற்றான். மேலும் இப்போட்டியில் பங்கேற்ற அனைவருக்கும் 50 ஆயிரம் டாலர் (சுமார் ரூ.34 லட்சம்) வழங்கப்பட்டது. உலகளவில் அதிகமாக பணம் செலவிடப்பட்ட ஆன்லைன் கேமிங் போட்டி இதுதான் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

About Author

Leave A Reply

முக்கிய குறிப்பு: வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் இணையதளத்தில் செய்திகளுக்கும் கட்டுரைகளுக்கும் வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் ஆசிரியர் குழுவால் தணிக்கை செய்யப்பட்டு பிரசுரமாகும் வகையில் மென்பொருள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் நிர்வாகமோ அல்லது அதன் ஆசிரியர் குழுவோ எந்தவிதத்திலும் பொறுப்பாக மாட்டார்கள். நாகரீகமற்ற மற்றும் பிறர் மனதை புண்படுத்தகூடிய கருத்துகளை / வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கும்படி வாசகர்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம். வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் தொடர்பான சட்டரீதியான நடவடிக்கைகளுக்கு வாசகர்களே முழுப்பொறுப்பு ஆவர் . கடுமையான கருத்துக்கள் குறித்து எங்கள் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தால் அவற்றை நீக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். கடுமையான கருத்துக்களை நீக்குவதற்கு editor@worldpublicnews.com என்ற இந்த இமெயில் முகவரிக்கு தொடர்பு கொள்ளவும்.