Latest News
அதிகாரிகள் மெத்தனத்தால் உயிரிழப்பு: ஐகோர்ட் வேதனைஇந்தியாவின் பொருளாதாரம் பலவீனம் : ஐஎம்எப்60 வயதுக்கு பிறகு கிடைக்கும்: விவசாயிகளுக்கு மாதம் ரூ.3 ஆயிரம் ஓய்வூதியம் புதிய திட்டத்தை - பிரதமர் மோடி தொடங்கி வைத்தார்நாடு முழுவதும் வங்கிகள் இணைப்பை எதிர்த்து: அதிகாரிகள் 2 நாள் வேலைநிறுத்தம் - 25-ந்தேதி நள்ளிரவு முதல் நடக்கிறதுபற்றி எரியும் அமேசான் காடு: காட்டுத்தீயை அணைக்க களத்தில் இறங்கிய அதிபர்மேற்கு தொடர்ச்சி மலையோர மாவட்டங்களில் இன்று கனமழை வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்ஐ.என்.எக்ஸ். மீடியா முறைகேடு வழக்கு: ப.சிதம்பரத்திற்கு எதிரான ஆவணங்கள் சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தாக்கல்காஷ்மீர்: அரசியல் தலைவர்கள் படிப்படியாக விடுதலை செய்யப்படுவார்கள் எனத்தகவல்வருமான வரி விகிதம் குறைகிறது - மத்திய அரசுக்கு நிபுணர்கள் குழு பரிந்துரைஜப்பானில் சக்தி வாய்ந்த நிலநடுக்கம் : ரிக்டர் அளவில் 6.1 ஆக பதிவு

இந்தியா-ஜெர்மன் இடையே முக்கிய ஒப்பந்தங்கள் இன்று கையெழுத்து

0

ஜெர்மன் சென்றுள்ள பிரதமர் நரேந்திர மோடி, ஜெர்மன் பிரதமர் ஏஞ்சலா மெர்கலுடன் இருதரப்பு உறவு, பொருளாதார நல்லுறவு குறித்து இன்று(மே 30) விவாதிக்க உள்ளார். பேச்சின் போது, பல்வேறு ஒப்பந்தங்கள் இறுதி செய்யப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இருதரப்பு உறவு :

பிரதமர் நரேந்திர மோடி, ஜெர்மன், ஸ்பெயின், ரஷ்யா, பிரான்ஸ் ஆகிய நாடுகளுக்கு, ஆறு நாள் சுற்றுப்பயணம் செல்லத் திட்டமிட்டார். பயணத் திட்டப்படி, முதற்கட்டமாக, ஜெர்மன் தலைநகர், பெர்லினுக்கு, பிரதமர் நரேந்திர மோடி, விமானம் மூலம் நேற்று வந்தடைந்தார். இருதரப்பு பொருளாதார உறவு மேம்படுத்தும் வகையில், இப்பயணத்தை பிரமர் மோடி மேற்கொண்டு உள்ளார். இந்த பயணத்தை, ‘இருதரப்பு உறவில், புதிய சகாப்தம்’ என வர்ணித்துள்ள பிரதமர் மோடி, ஜெர்மன் பிரதமர் ஏஞ்சலா மெர்கலை, நேற்று மாலை சந்தித்து பேசினார்.

விவாதம்:

பெர்லின் நகர் அருகே உள்ள, 18ம் நுாற்றாண்டை சேர்ந்த அரண்மனையில், மோடியும், மெர்கலும், இருதரப்பு உறவு குறித்து பேசினர். இருப்பினும், இரு நாடுகளின் பிரதமர்களும், இன்று முறைப்படி, இருதரப்பு உறவு, பொருளாதார நல்லுறவு குறித்து விவாதிக்க திட்டமிட்டுள்ளனர். இந்தியா – ஜெர்மன் இடையே, ஐ.ஜி.சி., எனப்படும், அரசுகள் இடையிலான பேச்சு, டில்லியில், 2015, அக்டோபரில் நடந்தது. அதன் பின், ஐ.ஜி.சி., பேச்சு, இன்று மீண்டும் நடக்கவுள்ளது. இந்த பேச்சின் போது, பல்வேறு ஒப்பந்தங்கள் இறுதி செய்யப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

பயங்கரவாதம் :

தெற்கு சீனக்கடல் பகுதியில் நிலவும் பிரச்னை, சீனாவின், ‘ஒரு பிராந்தியம்; ஒரு சாலை’ திட்டம், அதிகரித்து வரும் பயங்கரவாதம் ஆகியவை குறித்து, பிரதமர் மோடியும், மெர்கலும் விவாதிப்பர் எனத் தெரிகிறது. மதிய விருந்து நிகழ்ச்சியின் போது, இரு தலைவர்களும், மூத்த தொழிலதிபர்களை சந்திக்கின்றனர். இன்று மாலை, ஜெர்மன் பயணத்தை முடித்துக் கொள்ளும் பிரதமர் நரேந்திர மோடி, அடுத்ததாக, ஸ்பெயின் செல்கிறார்.

About Author

Leave A Reply

முக்கிய குறிப்பு: வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் இணையதளத்தில் செய்திகளுக்கும் கட்டுரைகளுக்கும் வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் ஆசிரியர் குழுவால் தணிக்கை செய்யப்பட்டு பிரசுரமாகும் வகையில் மென்பொருள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் நிர்வாகமோ அல்லது அதன் ஆசிரியர் குழுவோ எந்தவிதத்திலும் பொறுப்பாக மாட்டார்கள். நாகரீகமற்ற மற்றும் பிறர் மனதை புண்படுத்தகூடிய கருத்துகளை / வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கும்படி வாசகர்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம். வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் தொடர்பான சட்டரீதியான நடவடிக்கைகளுக்கு வாசகர்களே முழுப்பொறுப்பு ஆவர் . கடுமையான கருத்துக்கள் குறித்து எங்கள் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தால் அவற்றை நீக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். கடுமையான கருத்துக்களை நீக்குவதற்கு editor@worldpublicnews.com என்ற இந்த இமெயில் முகவரிக்கு தொடர்பு கொள்ளவும்.