Latest News
அதிகாரிகள் மெத்தனத்தால் உயிரிழப்பு: ஐகோர்ட் வேதனைஇந்தியாவின் பொருளாதாரம் பலவீனம் : ஐஎம்எப்60 வயதுக்கு பிறகு கிடைக்கும்: விவசாயிகளுக்கு மாதம் ரூ.3 ஆயிரம் ஓய்வூதியம் புதிய திட்டத்தை - பிரதமர் மோடி தொடங்கி வைத்தார்நாடு முழுவதும் வங்கிகள் இணைப்பை எதிர்த்து: அதிகாரிகள் 2 நாள் வேலைநிறுத்தம் - 25-ந்தேதி நள்ளிரவு முதல் நடக்கிறதுபற்றி எரியும் அமேசான் காடு: காட்டுத்தீயை அணைக்க களத்தில் இறங்கிய அதிபர்மேற்கு தொடர்ச்சி மலையோர மாவட்டங்களில் இன்று கனமழை வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்ஐ.என்.எக்ஸ். மீடியா முறைகேடு வழக்கு: ப.சிதம்பரத்திற்கு எதிரான ஆவணங்கள் சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தாக்கல்காஷ்மீர்: அரசியல் தலைவர்கள் படிப்படியாக விடுதலை செய்யப்படுவார்கள் எனத்தகவல்வருமான வரி விகிதம் குறைகிறது - மத்திய அரசுக்கு நிபுணர்கள் குழு பரிந்துரைஜப்பானில் சக்தி வாய்ந்த நிலநடுக்கம் : ரிக்டர் அளவில் 6.1 ஆக பதிவு

முஸ்லிம் பெண்களின் உரிமைகளை பறிக்கிறது ‘முத்தலாக்’ முறை-அலகாபாத் ஐகோர்ட்டு தீர்ப்பு

0

‘முத்தலாக்’ முறை அரசியல் சாசனத்துக்கு எதிரானது எனவும், முஸ்லிம் பெண்களின் உரிமைகளை பறிக்கிறது எனவும் அலகாபாத் ஐகோர்ட்டு தீர்ப்பு அளித்து உள்ளது.


2 வழக்குகள் தாக்கல்

முஸ்லிம் மதத்தில் ஒருவர் தனது மனைவியை விவாகரத்து செய்ய 3 முறை ‘தலாக்’ கூறும் முத்தலாக் முறை அமலில் உள்ளது.

இந்த நடைமுறை தொடர்பாக உத்தரபிரதேசத்தின் அலகாபாத் ஐகோர்ட்டில் 2 வழக்குகள் தாக்கல் செய்யப்பட்டு இருந்தன. இந்த வழக்குகளை நீதிபதி சுனித் குமாரை கொண்ட ஒருநபர் அமர்வு விசாரித்து வந்தது.

கொடூரமான செயல்

இதில் நேற்று தீர்ப்பு கூறிய நீதிபதி சுனித் குமார், இந்த முத்தலாக் முறை அரசியல் சாசனத்துக்கு எதிரானது என தீர்ப்பளித்தார். இது முஸ்லிம் பெண்களின் உரிமைகளை பறிப்பதோடு, அவர்களுக்கு எதிராக மேற்கொள்ளப்படும் கொடூரமான செயல் எனவும் நீதிபதி கூறினார்.

இந்த முத்தலாக் முறையை ஆதரிக்கும் முஸ்லிம் தனிநபர் சட்ட வாரியத்தை கண்டித்த நீதிபதி, எந்த தனிநபர் சட்ட வாரியமும், அரசியல் சாசனத்துக்கு மேலானது கிடையாது என்றும் கருத்து தெரிவித்து இருந்தார்.

முன்னதாக முத்தலாக் முறை தொடர்பாக கடந்த மாதம் கருத்து தெரிவித்து இருந்த நீதிபதி சுனித் குமார், ‘தம்பதிகளுக்கு இடையே தவிர்க்க முடியாத சூழல் ஏற்பட்டால் மட்டுமே விவகாரத்து செய்ய இஸ்லாம் அனுமதிக்கிறது. இதில் அனைத்து விதமான சமரச முயற்சிகளும் தோல்வி அடைந்தால் மட்டுமே ‘தலாக்’ அல்லது ‘குலா’ முறைப்படி தம்பதிகள் தங்கள் உறவை முடித்துக்கொள்ளலாம்’ என்று கூறியிருந்தார்.

சுப்ரீம் கோர்ட்டில் வழக்கு

முத்தலாக் முறை தொடர்பாக இது போன்ற ஒரு வழக்கு சுப்ரீம் கோர்ட்டில் விசாரணையில் உள்ளது. அதில் முத்தலாக் முறைக்கு ஆதரவாக அனைத்து இந்திய முஸ்லிம் தனிச்சட்ட வாரியமும், எதிராக மத்திய அரசும் வாதிட்டு வருகின்றன.

இந்த சூழலில் அலகாபாத் ஐகோர்ட்டு முத்தலாக்குக்கு எதிராக தீர்ப்பளித்து இருப்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

About Author

Leave A Reply

முக்கிய குறிப்பு: வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் இணையதளத்தில் செய்திகளுக்கும் கட்டுரைகளுக்கும் வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் ஆசிரியர் குழுவால் தணிக்கை செய்யப்பட்டு பிரசுரமாகும் வகையில் மென்பொருள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு வேர்ல்ட் பப்ளிக் நியூஸ் நிர்வாகமோ அல்லது அதன் ஆசிரியர் குழுவோ எந்தவிதத்திலும் பொறுப்பாக மாட்டார்கள். நாகரீகமற்ற மற்றும் பிறர் மனதை புண்படுத்தகூடிய கருத்துகளை / வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கும்படி வாசகர்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம். வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் தொடர்பான சட்டரீதியான நடவடிக்கைகளுக்கு வாசகர்களே முழுப்பொறுப்பு ஆவர் . கடுமையான கருத்துக்கள் குறித்து எங்கள் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தால் அவற்றை நீக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். கடுமையான கருத்துக்களை நீக்குவதற்கு editor@worldpublicnews.com என்ற இந்த இமெயில் முகவரிக்கு தொடர்பு கொள்ளவும்.